ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ แนะนำตัว ทำความรู้จักกัน ครับ  (อ่าน 4118 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Full Member
  • คะแนน Thank you! 9
สวัสดีครับ แนะนำตัว ทำความรู้จักกัน ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 01:33:56 AM »
สวัสดีครับ สมาชิก Dream Theater Thailand ทุกท่าน หลังจากที่ได้ปรับเปลี่ยนเว็บมาหลายรอบ หวังว่ารอบนี้จะอยู่มั่นคง ไปอีกนานๆ ปัญหาเพราะเว็บเรา เป็นเว็บบอร์ดฟรี จึงเจอ bot มาก่อกวนเยอะ แต่ครั้งนี้ หวังว่า จะไม่มีมาอีกน่ะคราบ

ก่อนอื่นก็ขอขอบคุณทุกท่าน ที่ยังติดตามเว็บบอร์ดของ Dream Theater Thailand ขอให้ความขลังของเว็บนี้ อยู่ตลอดไป

ยังไงขอให้เพื่อนๆ ที่เข้ามา แนะนำตัว ชื่อ อายุเท่าไหร่ กันก่อนน่ะครับ  ขอบคุณครับ

กระผม : แอดมิน  หรือ หนุ่ม ครับผม
ทำงาน : ธุรกิจส่วนตัว เป็นโค้ชแบดมินตัน
หลงรัก DT มานานแล้วครับ  ส่วนตัว ชื่อนชอบ และฟัง DT มาตลอด ครับ  มีประสบการณ์ทำเว็บ เลยอยากให้มีชุมชนนี้ เป็นที่อยู่ ของพวกเรา สาวก DT นอกจากใน Facebook

ออฟไลน์ red_devil

• นักดนตรีต๊อกต๋อย
  • *
  • คะแนน Thank you! 0
Re: สวัสดีครับ แนะนำตัว ทำความรู้จักกัน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:59:40 AM »
 :)

สวัสดีครับชื่อ "ป่า" ครับ อายุ 42 ปีแล้ว
ทำงานเป็นเจ้าหน้าที่การตลาดโบรกเกอร์แห่งหนึ่งครับ

ชื่นชอบ DT มานานเหมือนกัน ดนตรีโดนใจครับ

Re: สวัสดีครับ แนะนำตัว ทำความรู้จักกัน ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 01:46:51 PM »
:)

สวัสดีครับชื่อ "ป่า" ครับ อายุ 42 ปีแล้ว
ทำงานเป็นเจ้าหน้าที่การตลาดโบรกเกอร์แห่งหนึ่งครับ

ชื่นชอบ DT มานานเหมือนกัน ดนตรีโดนใจครับ
สวัสดี และ ยินดีต้อนรับ ครับผม

ออฟไลน์ Nutella Cookie

• *
  • คะแนน Thank you! 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 12:06:53 AM »
สวัสดีครับชื่อ ณัฐ นะครับ เพิ่งอายุ 15 เอง
ผมเพิ่งมาฟัง DT ได้ไม่ถึงปีเองครับ แต่ก็ชอบวงนี้มากๆเลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ  :) :) 

ผมชอบทุกเพลงของ DT เลยครับแต่ชอบมากๆ ก็จะมี The Dance of Eternity , On the backs of angle(ผมเชื่อว่าเพลงนี้คงอยู่ในใจใครหลายๆคน)แล้วก็ Hell's Kitchen จริงๆผมก็ชอบทุกเพลงแหละครับ ของเขาดีจริง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งเป็นมือใหม่ครับ
ชื่อ    : Nut(ณัฐ)
อายุ   : 15 ปี
อาชีพ : นักเรียนชั้น ม.ปลาย ร.ร. หอวัง
ที่อยู่  : บ้าน  -3-

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 12:28:42 AM »
สวัสดีครับชื่อ ณัฐ นะครับ เพิ่งอายุ 15 เอง
ผมเพิ่งมาฟัง DT ได้ไม่ถึงปีเองครับ แต่ก็ชอบวงนี้มากๆเลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ  :) :) 

ผมชอบทุกเพลงของ DT เลยครับแต่ชอบมากๆ ก็จะมี The Dance of Eternity , On the backs of angle(ผมเชื่อว่าเพลงนี้คงอยู่ในใจใครหลายๆคน)แล้วก็ Hell's Kitchen จริงๆผมก็ชอบทุกเพลงแหละครับ ของเขาดีจริง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งเป็นมือใหม่ครับ
สวัสดีครับผม  ยินดีที่ได้รู้จักครับ  นัด

ออฟไลน์ Dream rock

• *
  • คะแนน Thank you! 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 01:30:06 PM »
ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณเเอดมินอีกครั้งครับ สมาชิกเจ้าเก่าอย่างผม
พลาดไม่ได้ที่จะต้องตามมาในเวปนี้
    ขอเเนะนำตัวนะครับ สวัสดีอีกครั้งนะครับ ผมชื่อ Q ครับ
อาชีพ : นักดนตรี , เจ้าของห้องซ้อมดนตรี ,พนักงานบริษัท
     ชอบฟังเพลงของ DT มาตั้งเเต่ชุด Images and words ดนตรีโดนใจสุดๆ
คอนเสิร์ตในเมืองไทยทั้ง 3 ครั้ง + Workshop พี่เมียง ไปรายงานตัวครบตลอด

:) ;) ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 01:32:10 PM โดย Dream rock »

สมาชิกทั้งหมด ที่ให้ Thank You!:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 02:13:45 PM »
ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณเเอดมินอีกครั้งครับ สมาชิกเจ้าเก่าอย่างผม
พลาดไม่ได้ที่จะต้องตามมาในเวปนี้
    ขอเเนะนำตัวนะครับ สวัสดีอีกครั้งนะครับ ผมชื่อ Q ครับ
อาชีพ : นักดนตรี , เจ้าของห้องซ้อมดนตรี ,พนักงานบริษัท
     ชอบฟังเพลงของ DT มาตั้งเเต่ชุด Images and words ดนตรีโดนใจสุดๆ
คอนเสิร์ตในเมืองไทยทั้ง 3 ครั้ง + Workshop พี่เมียง ไปรายงานตัวครบตลอด

:) ;) ;D

สุดยอดแฟนพันแท้   ยินดีต้อนรับครับ  อย่าลืมลงรูปหล่อๆน่ะครับ  ^^

ออฟไลน์ Ratanon Jiamsundutsadee

• *
  • คะแนน Thank you! 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 07:46:44 PM »
สวัสดีครับ ชื่อ อู๋ นะครับ อายุ 13 อยู่ม.2 กำลังขึ้น ม.3 ได้รับอิทธิพลวงดรีมมาจากอาจารย์ผมอีกทีครับ กำลังไล่ฟังทุกเพลงของดรีมเธียเตอร์อยู่ ตอนนี้เล่นเบสมาได้สองปีกว่าๆ แล้ว ช่วงแรกลองแกะเพลงดรีมแล้วไม่รอดครับ 55+ แต่ช่วงหลังพอได้เบสห้าสายมาก็เริ่มมาฝึกล่ะครับ ถ้าไม่รังเกียจ อันนี้แชนแนลในยูทู้บผมนะครับ มีคอเวอร์เบสของเพลงดรีมอยู่บ้าง จะเอามาลงบอร์ดเรื่อยๆ ครับ ฝากตัวด้วยนะครับ ^w^

สมาชิกทั้งหมด ที่ให้ Thank You!:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 11:14:05 PM »
สวัสดีครับ ชื่อ อู๋ นะครับ อายุ 13 อยู่ม.2 กำลังขึ้น ม.3 ได้รับอิทธิพลวงดรีมมาจากอาจารย์ผมอีกทีครับ กำลังไล่ฟังทุกเพลงของดรีมเธียเตอร์อยู่ ตอนนี้เล่นเบสมาได้สองปีกว่าๆ แล้ว ช่วงแรกลองแกะเพลงดรีมแล้วไม่รอดครับ 55+ แต่ช่วงหลังพอได้เบสห้าสายมาก็เริ่มมาฝึกล่ะครับ ถ้าไม่รังเกียจ อันนี้แชนแนลในยูทู้บผมนะครับ มีคอเวอร์เบสของเพลงดรีมอยู่บ้าง จะเอามาลงบอร์ดเรื่อยๆ ครับ ฝากตัวด้วยนะครับ ^w^
สวัสดี และยินดีต้อนรับครับ  อายุยังน้อย  เล่นเกมอีกด้วย  สุดยอดจริงๆครับ

ออฟไลน์ srjr_6

• *
  • คะแนน Thank you! 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 06:21:49 PM »
ชื่อแบงค์ อายุ18 ครับผม เริ่มฟังดรีมมาได้เกือบสามปีแล้ว ส่วนตัวแล้วไม่ใช่เป็นคนเล่นดนตรีครับเเต่ชื่นชอบเพลงแนว Prog Metal ของหลายๆวงมานานเเล้ว dt ก็เป็นอีกวงที่ชอบมากครับ แต่ก็ยังไม่เคยไปดูคอนเสริตสดๆซักทีเลย ถ้ามีโอกาสจะไม่พลาดเเน่นอนครับ  ;D ;D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 07:24:34 PM »
ชื่อแบงค์ อายุ18 ครับผม เริ่มฟังดรีมมาได้เกือบสามปีแล้ว ส่วนตัวแล้วไม่ใช่เป็นคนเล่นดนตรีครับเเต่ชื่นชอบเพลงแนว Prog Metal ของหลายๆวงมานานเเล้ว dt ก็เป็นอีกวงที่ชอบมากครับ แต่ก็ยังไม่เคยไปดูคอนเสริตสดๆซักทีเลย ถ้ามีโอกาสจะไม่พลาดเเน่นอนครับ  ;D ;D
ยินดีต้อนรับครับผม